• shafi_banner01

Labarai

Hanyoyi takwas don tsawaita rayuwar sabis na ɗakin gwaji na yawan zafin jiki da zafi

1. Ya kamata a kiyaye ƙasa a kusa da kasan na'ura mai tsabta a kowane lokaci, saboda na'urar na'ura za ta shafe ƙura mai laushi a kan kwanon zafi;

2. Ya kamata a cire ƙazanta na ciki (abubuwa) na injin kafin aiki; ya kamata a tsaftace dakin gwaje-gwaje akalla sau ɗaya a mako;

3. Lokacin buɗewa da rufe kofa ko ɗaukar abin gwajin daga akwatin, ba dole ba ne a bar abin ya tuntuɓi hatimin ƙofar don hana zubar da hatimin kayan aiki;

4. Lokacin ɗaukar samfurin bayan lokacin samfurin gwaji ya kai, dole ne a ɗauki samfurin kuma a sanya shi cikin yanayin rufewa. Bayan babban zafin jiki ko ƙananan zafin jiki, wajibi ne a bude kofa a yanayin zafi na al'ada don hana konewar iska mai zafi ko sanyi.

5. Tsarin firiji shine ainihin madaidaicin dakin gwajin zafin jiki da zafi. Wajibi ne a duba bututun jan karfe don yabo kowane watanni uku, da haɗin gwiwar aiki da haɗin gwiwar walda. Idan akwai kwararar firji ko sautin hayaniya, dole ne ka tuntuɓi Kayan Gwajin Muhalli na Kewen nan take don sarrafawa;

6. Ya kamata a kiyaye na'urar a kai a kai kuma a kiyaye shi da tsabta. Kurar da ke manne da na'urar na'ura za ta sanya aikin watsa zafi na kwampreso ya yi ƙasa da ƙasa, yana haifar da babban ƙarfin wutar lantarki don yin tafiya da kuma haifar da ƙararrawa na ƙarya. Ya kamata a kula da na'urar a kai a kai kowane wata. Yi amfani da injin tsabtace ruwa don cire ƙurar da ke haɗe zuwa ragar raƙuman zafin zafi, ko amfani da buroshi mai ƙarfi don goge ta bayan kunna na'ura, ko amfani da bututun iska mai ƙarfi don busa ƙurar.

7. Bayan kowane gwaji, ana bada shawarar tsaftace akwatin gwaji tare da ruwa mai tsabta ko barasa don kiyaye kayan aiki mai tsabta; bayan an tsaftace akwatin, ya kamata a bushe akwatin don kiyaye akwatin ya bushe;

8. Mai jujjuyawar kewayawa da kariyar zafin jiki yana ba da kariya ta aminci ga samfurin gwaji da ma'aikacin wannan injin, don haka da fatan za a duba su akai-akai; duban daftarin da'ira shine don rufe maɓallin kariya a gefen dama na maɓalli na kewayawa.

A kan-zazzabi kariyar dubawa ne: saita kan-zazzabi kariya zuwa 100 ℃, sa'an nan saita zafin jiki zuwa 120 ℃ a kan kayan sarrafawa, da kuma ko kayan ƙararrawa da kuma rufe idan ya kai 100 ℃ bayan gudu da dumama sama.

Hanyoyi takwas don tsawaita rayuwar sabis na ɗakin gwaji na yawan zafin jiki da zafi

Lokacin aikawa: Oktoba-11-2024