• shafi_banner01

Labarai

Menene zan yi idan babban akwatin babban zafin jiki da ƙananan zafin jiki ya yi sanyi a hankali a hankali don isa ƙimar da aka saita?

Masu amfani waɗanda ke da gogewa wajen siye da amfani da muhalli masu dacewadakin gwajiku sani cewa ɗakin gwaji mai saurin zafi da ƙananan zafin jiki (wanda kuma aka sani da ɗakin zagayowar zafin jiki) ya fi ingantaccen ɗakin gwaji fiye da ɗakin gwaji na al'ada. Yana da saurin dumama da sanyi kuma ana iya daidaita shi bisa ga buƙatun abokin ciniki. An yi amfani da shi sosai a cikin sararin samaniya, jirgin sama, lantarki, motoci, sadarwa na gani, batura da sauran masana'antu don yin gwaje-gwajen zafi mai saurin damp, gwaje-gwajen zazzabi da kuma gwaje-gwajen zazzabi akai-akai akan samfuran lantarki da na lantarki, kayan aiki, kayan aiki, kayan aiki, da sauransu. Hakanan za'a yi amfani da shi don gwaje-gwaje na yau da kullun da ƙananan zafin jiki da ƙananan zafin jiki don kimanta aikin samfurin gwajin ƙarƙashin yanayin muhalli da aka bayar. A lokacin lokacin amfani, ɗaki mai saurin zafi da ƙananan zafin jiki wani lokacin yana da matsalar jinkirin sanyaya.

Kun san abin da ke haddasa shi?

Bayan gano dalilin, za mu magance matsalar.

1. Dalilan amfani da zafin jiki:
Ko a cikin kwangilar ƙididdiga ko horo na bayarwa, za mu jaddada amfani da kayan aiki a cikin yanayin zafi. Ya kamata kayan aiki suyi aiki a zazzabi na 25 ℃, dakin gwaje-gwaje ya kamata a sami iska, kuma ya kamata a kiyaye yanayin yanayin iska. Koyaya, wasu abokan ciniki bazai kula da sanya kayan aiki a yanayin zafi sama da 35 ℃. Bugu da kari, dakin gwaje-gwaje yana kusa da rufe. Wannan halin da ake ciki tabbas zai haifar da jinkirin sanyaya, kuma aiki na dogon lokaci na kayan aiki a yanayin zafi zai haifar da tsufa da lalacewa ga tsarin firiji da kayan lantarki.

 

2. Dalilan firij:
Refrigerant zai zubo, kuma ana iya kiran refrigerant jinin tsarin firiji. Idan akwai ɗigogi a kowane ɓangare na tsarin refrigeration, injin ɗin zai zubo, kuma za a rage ƙarfin sanyaya, wanda a zahiri zai shafi jinkirin sanyaya kayan aiki.

 

3. Dalilai na tsarin firji:
Za a toshe tsarin firiji. Idan an katange tsarin firiji na dogon lokaci, lalacewar kayan aiki har yanzu yana da girma, kuma a lokuta masu tsanani, compressor zai lalace.

 

4. Samfurin gwajin yana da babban kaya:
Idan samfurin gwajin yana buƙatar kunna wuta don gwaji, gabaɗaya magana, muddin yanayin zafin na'urarsamfurin gwajiyana cikin 100W/300W (umarnin da aka riga aka yi oda), ba zai yi tasiri sosai a ɗakin gwajin saurin canjin zafin jiki ba. Idan samar da zafi ya yi girma sosai, zafin jiki a cikin ɗakin zai ragu a hankali, kuma zai yi wuya a kai ga yanayin da aka saita a cikin ɗan gajeren lokaci.

 

5. Matsanancin tara ƙura akan na'urar kwandon kayan aiki:
Tun da kayan aiki ba a kiyaye su na dogon lokaci ba, kayan aiki na kayan aiki yana da ƙwayar ƙura mai tsanani, wanda ke rinjayar tasirin sanyaya. Sabili da haka, wajibi ne don tsaftace kayan aiki na kayan aiki akai-akai.

 

6. Dalilan yawan zafin jiki:
Idan yanayin yanayin na'urar ya yi yawa, kamar lokacin rani, yanayin dakin yana kusa da 36 ° C, kuma idan akwai wasu na'urori a kusa da su don kawar da zafi, zazzabi zai iya wuce 36 ° C, wanda zai haifar da zafin jiki. don canjawa da sauri kuma zafi mai zafi na ɗakin gwaji ya kasance a hankali. A wannan yanayin, babbar hanyar ita ce rage yawan zafin jiki, kamar yin amfani da na'urorin sanyaya iska a cikin dakin gwaje-gwaje. Idan yanayin wasu dakunan gwaje-gwaje ya iyakance, hanya ɗaya kawai ita ce buɗe baffle na kayan aiki da amfani da fan don busa iska don cimma manufar sanyaya.

 

Akwatin saurin ƙananan zafin jiki yana kwantar da hankali a hankali don isa ƙimar da aka saita

Lokacin aikawa: Satumba-07-2024